Itinigil ng babaeng ito ang paggamit ng mga kremang cortisone para pagalingin ang kanyang balat, at nabalutan ng makapal na dilaw na langib ang kanyang mukha

Por Alexander
23 October, 2026

26 taong gulang si Ariane at isang dekada na niyang ginagamit ang parehong krema.

Estudyante siya ng sining, nakatira sa France, at noong tinedyer siya ay niresetahan ng steroid na ipinapahid para sa paglala ng eczema. Mula noon, inuulit niya ang paggamot sa tuwing lumalala ito, palaging sa gabay ng doktor. Gumagaling ang kanyang balat at bumabalik ang paglala, pero mabisa ang nakasanayang paggamot. Hanggang noong 2017, nang magsimulang mag-react nang kakaiba ang kanyang balat at hindi na umepekto ang krema.

Itinigil ni Ariane ang paggamit nito. Iba ang sumunod na nangyari sa lahat ng dati niyang paglala: sinabi niyang namaga ang kanyang mukha at nabalutan ito ng mga dilaw na langib, at nagkaroon din siya ng mga sugat sa mga braso at binti. Nagsaliksik siya nang mag-isa at nakatagpo ng isang termino: topical steroid withdrawal syndrome. Kontrobersiyal ang diyagnosis na ito, walang pormal na pamantayan para rito, at hindi alam ng mga doktor ang eksaktong sanhi nito.

Isang buwan siyang nagkulong sa kanyang kuwarto, hindi makakita ng sinuman. Nasusuklam siya sa sarili niyang balat, at naaalala niyang nakapanghihina at nakakatakot ang hindi niya malaman kung ano ang nangyayari sa kanya.

Puede interesarte